[Phù Hiệu Xe Tải 7 Năm ] Thiết Bị Giám Sát Hành Trình Xe Tải Lắp đặt tại nhà

Thiết Bị Giám Sát Hành trình giá chỉ:1650k

Phù Hiệu xe tải giá chỉ từ :350k / 1 năm

Hotline : 0964.917.892

Thiết Bị Giảm sát hành trình theo tiêu chuẩn Bộ GTVT Quy Định

 

Để đăng ký được Phù hiệu xe tải một cách nhanh gọn các chủ xe , doanh nghiệp nên thông qua các HTX Vận Tải để tránh các thủ tục hành chính không đáng có , tiết kiệm thời gian , chi phí .

Phù hiệu xe tải là gì ?

– Phù hiệu xe tải nói nôm na là mẫu giấy được Bộ Giao thông vận tải ban hành dành riêng cho xe tải theo quy định chiếu theo Điều 51 Thông tư 63/2014/TT-BGTVT. Xe ô tô kinh doanh vận tải hàng hóa phải có phù hiệu “XE TẢI” theo mẫu quy định tại Phụ lục 27b của Thông tư này.

– Phù hiệu xe tải thường được dán, niêm yết ở mặt ngoài hai bên cánh cửa buồng lái, khi phù hiệu xe tải được cấp và niêm yết lên rồi thì không được tự ý tháo gỡ, làm rách hay tẩy xóa thông tin trên phù hiệu.
Về quy định chung thì xe có phù hiệu “XE TẢI” không được vận chuyển hàng hóa như công-ten-nơ, thời gian cho phép có hiệu lực của phù hiệu này là bao nhiêu, ngày nào là hết hạn và hết hạn thì chúng ta phải đăng ký lại nếu không sẽ bị phạt với bất kỳ lý do nào.

Ngoài ra, chúng tôi xin trình bày thêm trong Thông tư 63/2014/TT-BGTVT, phù hiệu cho từng phương tiện khác nhau là không giống nhau. Cụ thể gồm có những phù hiệu như sau :XE CHẠY TUYẾN CỐ ĐỊNH, XE BUÝT, XE TAXI, XE HỢP ĐỒNG, XE CÔNG – TEN – NƠ, XE TẢI, XE TRUNG CHUYỂN, XE NỘI BỘ, XE CHẠY TUYẾN CỐ ĐỊNH mỗi phù hiệu có giá trị về hiệu lực là khác nhau và thời gian khác nhau.

 

Các loại phù hiệu theo quy định hiện hành tại Thông tư số 18/2013/TT-BGTVT(hết hiệu lực từ ngày 01/01/2015) được tiếp tục sử dụng cho đến khi được cấp lại phù hiệu mới theo lộ trình như sau:

  1. a) Từ ngày 01/07/2016 đối với phù hiệu “XE CHẠY TUYẾN CỐ ĐỊNH”.
  2. b) Từ ngày 01/01/2016 đối với phù hiệu “XE TAXI”.
  3. c) Từ ngày 01/01/2017 đối với phù hiệu “XE HỢP ĐỒNG”.
  4. d) Từ ngày 01/07/2017 đối với phù hiệu “XE CÔNG-TEN-NƠ”.

đ) Phù hiệu “XE TRUNG CHUYỂN” và “XE NỘI BỘ” được sử dụng kể từ khi Thông tư số 63/2014/TT-BGTVT có hiệu lực thi hành (ngày 01/01/2015).

  1. e) Phù hiệu ”XE TẢI” và ”XE BUÝT” được thực hiện theo lộ trình quy định Nghị định 86/2014/NĐ-CP. Theo đó, việc gắn phù hiệu đối với các loại xe chưa được gắn phù hiệu này được thực hiện theo lộ trình sau:

Đối với xe buýt, xe đầu kéo rơ moóc, sơ mi rơ moóc kinh doanh vận tải: trước 01/07/2015.

Đối với xe ô tô kinh doanh vận tải hàng hóa có trọng tải thiết kế từ 10 tấn trở lên: trước 01/01/2016.

Đối với xe ô tô kinh doanh vận tải hàng hóa có trọng tải thiết kế từ 07 tấn đến dưới 10 tấn: trước ngày 01/07/2016.

Đối với xe ô tô kinh doanh vận tải hàng hóa có trọng tải thiết kế từ 3,5 tấn đến dưới 07 tấn: trước ngày 01/01/2017.

Lưu Ý : Đối với xe ô tô kinh doanh vận tải hàng hóa có trọng tải thiết kế dưới 3,5 tấn: trước ngày 01/07/2018. Nếu không mức phạt từ 3-5 triệu động tùy trường hợp

  • HỢP TÁC XÃ VẬN TẢI  CON ĐƯỜNG XANH sẽ thay mặt Chủ xe xin Sở giao thông Vận tải Hà Nội  : Cấp phù hiệu xe Tải (từ 3,5 – 7 tấn). Thời hạn cấp là 12 tháng.

Hồ sơ của chủ xe  bao gồm : 

– Sao y công chứng 02 bản: Đăng ký xe, Đăng kiểm xe (loại kinh doanh).

– Đăng ký xác nhận của ngân hàng ( đối với xe đang vay tại ngân hàng )

– Giấy phép kinh doanh nếu là xe công ty ( 2 bản sao y công chứng )

– Hợp đồng định vị : 01 bản photo.

– Bảo hiểm TNDS Bắt buột có kinh doanh: 01 bản photo.

– Bằng lái xe hạng C trở lên: 01 bản photo.

Thời gian làm phù hiệu xe Tải :

– Biển Hà Nội : 3 ngày làm việc (không tính thứ 7,Chủ nhật và nộp đủ hồ sơ)

– Biển xe tỉnh khác: 7-10 ngày làm việc.

Hỗ Trợ Mr Trường 0964917892

Related Posts:

Đánh Giá Xe ISUZU 2.7 tấn

 Với tôn chỉ “Luôn đồng hành cùng khách hàng”, Isuzu...

Liên hệ